English to hausa meaning of

Kalmar “Manzo Bulus” yawanci tana nufin wani jigo a Sabon Alkawari na Littafi Mai Tsarki wanda kuma aka sani da Saint Paul ko Bulus Manzo. Da farko an san Bulus da Shawulu na Tarsus kuma mai himma ne mai tsananta wa Kiristoci na farko kafin ya koma Kiristanci a hanyar Dimashƙu. Bayan tubansa, Bulus ya zama ɗaya daga cikin manyan jagororin Ikilisiyar Kirista ta farko kuma ana yaba shi da rubuta littattafai da yawa na Sabon Alkawari. Kalmar “Manzo” tana nufin manzo ko kuma wanda aka aiko, kuma sau da yawa ana ɗaukar Bulus a matsayin ɗaya daga cikin manyan manzanni na bangaskiyar Kirista.